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05 Aprili, 2025 
 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amesisitiza 
umuhimu wa Mahakama, hususan Mahakama za Mwanzo kutokufungwa na masharti ya 
kiufundi katika utoaji haki ili kurahisisha upatikanaji wa haki na kuzidi kujenga imani kwa 
wananchi kuwa Mahakama ndio kimbilio lao kuu katika kudai haki.  
 
Rais Dkt. Samia amesema hayo leo wakati wa uzinduzi wa Jengo la Makao Makuu ya 
Mahakama ya Tanzania uliyofanyika katika eneo la Tambukareli, jijini Dodoma.  
 
Rais Dkt. Samia amesisitiza umuhimu wa jengo hilo lililogharimu  Shilingi Bilioni 129.7 
kutunzwa na kutumika ipasavyo na umuhimu wa ubora wa huduma zinazotolewa 
kuendana na ubora wa uwekezaji uliofanywa kwenye jengo hilo.  
 
Sambamba na hilo, Rais Dkt. Samia amezindua miradi mingine miwili ikiwemo jengo jipya 
la ghorofa sita la Tume ya Utumishi wa Mahakama, pamoja na nyumba 48 za kisasa za 
makazi ya Majaji zilizopo jijini Dodoma. 
 
Aidha, katika kuhakikisha haki inapatikana kwa wote na kwa wakati, Rais Dkt. Samia 
alieleza haja ya Mahakama ya Tanzania kuendelea kuimarisha matumizi ya TEHAMA 
katika kutoa huduma za kimahakama ili kuendana na kasi ya dunia, kurahisisha uendeshaji 
wa mashauri na upatikanaji haki. 
 
Rais Dkt. Samia pia amesisitiza umuhimu wa kuimarisha Mahakama Maalum 
zinazoshughulikia masuala ya ardhi, familia na biashara ili nazo zitoe huduma bora na 
kuchangia ukuaji wa sheria kwenye maeneo yao. 
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Katika hatua nyingine, Rais Dkt. Samia amepongeza utendaji kazi wa Jaji Mkuu wa 
Tanzania, Profesa Ibrahim Juma kwa kuitumikia nafasi hiyo kwa ufanisi na uzalendo na 
kuleta maboresho makubwa kwenye Mahakama.   
 
Kwa mara ya kwanza katika historia ya miaka 104 ya uwepo wake, Mahakama ya Tanzania 
sasa ina Makao Makuu yenye hadhi. Aidha kwa Mahakama ya Tanzania kuhamia rasmi 
Mkoani Dodoma kunafanya mihimili yote mitatu ya Serikali kuwepo makao makuu ya 
nchi. 
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
 
 
 
 
 
 
 


